ตอบกระทู้  ตั้งกระทู้ 
อยากวางเครื่องใหม่ใน e36 318i ขอคำแนะนำหน่อยครับ
ผู้ตั้งกระทู้ ข้อความ
Pattarawan
Newbie
*

เขียนทั้งหมด: 1
กลุ่ม: Registered
เข้าร่วม: Tue, 15 Aug 17
สถานะ: Offline
ความนิยม: 0
อยากวางเครื่องใหม่ใน e36 318i ขอคำแนะนำหน่อยครับ

ตอนนี้ผมใช้ BMW E36 318i M43 1.8CC AT อยู่ครับ ซึ่งตอนนี้จอดตายสนิทอยู่บ้าน ประจวบเหมาะกันกับผมอยากวางเครื่องใหม่อยู่พอดี และอยากจะเพิ่ม cc ขึ้นมาอีกซักหน่อย เครื่องรุ่นใหม่กว่าอีกนิด
ผมเคยอ่านกระทู้ของพี่คนนึง เค้าพูดถึงเครื่อง M52 ซึ่งผมก็ว่ามันโอเค แต่ผมเห็นว่ามันมีให้เลือก ระหว่าง 2.5 กับ 2.8 ด้วย ก็เลยงงๆว่าจะยังไงดี
ผมเลยอยากรู้ว่า มันต่างกันขนาดไหนครับ ในเรื่องความทน การกินน้ำมัน ความจุกจิกด้วย ต้องแปลงเยอะกว่ากันมากมั้ย แล้งราคาต่างกันมากรึป่าวครับสำหรับ 2 ตัวนี้ ###ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ🙇‍♂️🙇‍♂️

Tue, 15 Aug 17 05:24
ค้นหาข้อความทั้งหมดของท่านนี้ อ้างอิงข้อความนี้ในการตอบกระทู้
ตอบกระทู้  ตั้งกระทู้ 

มุมมองสำหรับพิมพ์
ส่งกระทู้นี้ให้เพื่อน
สมัครสมาชิกกระทู้นี้ | เพิ่มใน 'กระทู้ที่สนใจ'
ให้คะแนน:

ไปที่หัวข้อ: