ตอบกระทู้  ตั้งกระทู้ 
เปลี่ยนบุชรางกระจก
ผู้ตั้งกระทู้ ข้อความ
noom_bm
Senior Member

เขียนทั้งหมด: 55
กลุ่ม: Registered
เข้าร่วม: Fri, 27 Mar 09
สถานะ: Offline
ความนิยม: 0
เปลี่ยนบุชรางกระจก

อาการคือ เปิดกระจกหน้าต่างแล้ว มีเสียงกึ๊กๆ มอเตอร์กระจกเสียงหนืดๆ หมุนช้าๆ เหมือนไม่มีแรง
ขอข้ามขั้นตอนการถอดแผงประตูเลยนะครับ เลื่อนกระจกลงมาให้ตรงตำแหน่งที่ทำงานได้
นี่ไงสาเหตุบุชพลาสติกสีขาวรูกลางมันแตกครับ

ถอดไม่ยากครับ ดึงกิีบล็อคออก เอาขารางกระจกออกจากเบ้าพลาสติก เลื่อนตัวบุชเก่าออก ใส่บุชใหม่เข้าไป
เอาขารางกระจกเสียบกลับเข้าไป เอามือนึงดันขารางไว้ อีกมือเอากิ๊บล็อคเสียบ จบครับ
อย่าลืมใส่จาระบี ที่รางด้วยนะครับ จะได้ลื่นๆ

Mon, 12 Sep 16 03:27
ค้นหาข้อความทั้งหมดของท่านนี้ อ้างอิงข้อความนี้ในการตอบกระทู้
ตอบกระทู้  ตั้งกระทู้ 

มุมมองสำหรับพิมพ์
ส่งกระทู้นี้ให้เพื่อน
สมัครสมาชิกกระทู้นี้ | เพิ่มใน 'กระทู้ที่สนใจ'
ให้คะแนน:

ไปที่หัวข้อ: