ตอบกระทู้  ตั้งกระทู้ 
เปลี่ยนยางเบ้าโช๊คหน้าครับ
ผู้ตั้งกระทู้ ข้อความ
noom_bm
Senior Member

เขียนทั้งหมด: 55
กลุ่ม: Registered
เข้าร่วม: Fri, 27 Mar 09
สถานะ: Offline
ความนิยม: 0
เปลี่ยนยางเบ้าโช๊คหน้าครับ

มาจั่วหัวไว้ก่อนครับ วันนี้ไปจัดยางเบ้าโช๊คหน้า มาคู่นึง จากร้านไพโรจน์ คู่ละ1300 ครับ
แบบเดิมที่เป็นเหล็กดำไม่มีแล้วครับ ตอนนี้เป็นแบบอลูเนียมหมดแล้ว
เค้าว่ารุ่นนี้เปลี่ยนแล้วรถจะสูงขึ้น จริงรึป่าว เด่วรู้กันครับ วันเสาร์นี้

หน้าตาเป็นแบบนี้ครับ

Wed, 07 Sep 16 09:37
ค้นหาข้อความทั้งหมดของท่านนี้ อ้างอิงข้อความนี้ในการตอบกระทู้
noom_bm

RE: เปลี่ยนยางเบ้าโช๊คหน้าครับ

จัดการเปลี่ยนเรียบร้อยแล้วครับ ตั้งแต่วันพฤหัสที่แล้ว งานนี้ต้องจ้างเค้าทำครับ ไม่มีตัวกดสปริง โดนค่าแรงไป500บาท + ยางกันฝุ่น 500 รวม 1000บาท พบว่า ตัวรถสูงขึ้นจริงๆ อาจจะเนื่องมาจาก เบ้ายางตัวเก่ามันทรุดแล้วเลยทำให้รถเตี้ยลง ช่างบอกว่าถ้าอยากเตี้ยเท่าเดิม ก็ต้องตัดสปริง แต่ผมเลือกเอาแบบนี้ดีกว่า เพราะมันก็ไม่ได้สูงจนน่าเกลียดอะไร

ความสูงเดิมบังโคลนจะใกล้ยางมากว่านี้ ประมาณ 2cm.

แต่เจองานงอกครับ สภาพลูกหมาก เยิ้ม ยิ้ม มาแต่ไกลเลย

ช่างบอก ของเราทั้งหมด เค้าคิดแต่ค่าแรงเปลี่ยน 2500 เลยต้องตัดใจ

Mon, 12 Sep 16 02:28
ค้นหาข้อความทั้งหมดของท่านนี้ อ้างอิงข้อความนี้ในการตอบกระทู้
noom_bm

RE: เปลี่ยนยางเบ้าโช๊คหน้าครับ

ตัดใจจากช่าง แล้วหันมาทำเองดีกว่า จัดการหาของในทันที ร้านเดิมไพโรจน์ ชุดหน้าทั้งชุดหน้าทั้งชุด ขาดประกับกันโคลง เพราะยังดีอยู่ หมดไปเท่านี้

แล้วก็จัดการถอดเปลี่ยน มีลูกน้องมาช่วย2คน ค่อนข้างเอาเรื่องอยู่เหมือนกัน เพราะไม่มีเครื่องมือเฉพาะสำหรับอัดลูกหมาก

Mon, 12 Sep 16 02:37
noom_bm

โดยเฉพาะลูกหมากสั้น อัดยังไงก็ไม่ยอมออก สุดท้ายต้องใช้ไม้ตาย เผาแล้วผ่าออก

สุดท้ายทุกอย่างก็ผ่านไปได้ด้วยดี โชคดีที่มีตัวอัดไฮโดรลิก ทำให้งานง่ายขึ้นเยอะ

เปลี่ยนเสร็จแล้วใช้เวลาไป 5ชม. ให้ลูกน้องไป1000นึง ค่าน้ำใจ แล้วก็เอารถไปตั้ง0 อารมณ์ประมาณว่า นิ่ง เนียน หนึบ แน่น เป็นแบบนี้นี่เอง

Mon, 12 Sep 16 02:49
ตอบกระทู้  ตั้งกระทู้ 

มุมมองสำหรับพิมพ์
ส่งกระทู้นี้ให้เพื่อน
สมัครสมาชิกกระทู้นี้ | เพิ่มใน 'กระทู้ที่สนใจ'
ให้คะแนน:

ไปที่หัวข้อ: